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/ MKATABA
A

Mkataba huu umefanyika leo tarehe mwezi wa_0L ,2022.,

BAINA YA

MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA

SHINYANGA (SHUWASA) wa Sanduku la Posta 298 SHINYANGA

(ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama “MWAJIRI") kwa
____upande mmoja o —

NA

MBARUKU RENATUS MYOVELA wa Sanduku la Posta 10014
MWANZA, (ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama
“FUNDI UJENZI”) kwa upande mwingine.

MWAJIRI na FUNDI UJENZI wote kwa pamoja watatambulika
kama “WAHUSIKA”

KWAMBA, katika Mkataba huu MWAJIRI na FUNDI UJENZI
inajumuisha warithi wao, wasimamizi wao, waangalizi wao na
wale wote walio na haki dhidi yao kwa namna moja au nyingine.

NA KWAMBA MWAJIRI ni Taasisi ya Serikali iliyoanzishwa kwa
mujibu wa Sheria katika kifungu namba 09 cha Sheria Ya
Majisafi na Usafi wa Mazingira Namba 05 ya Mwaka 2019 na
kupewa mamlaka ya kusambaza huduma ya majisafi na usafi wa
mazingira katika Mkoa wa Shinyanga

Kwamba FUNDI UJENZI ni Fundi aliyejiajiri akifanya kazi za
ufundi mbalimbali katika Mkoa wa Shinyanga MKATABA WA
KAZI YA UJENZI WA VITUO VYA KUCHOTEA MAJI, KUCHIMBA
MITARO NA KULAZA BOMBA SHINYANGA MJINI KATIKA MRADI
WA MAJI KWA FEDHA ZA UVIKO 19

HIVYO BASI MWAJIRI anaingia MKATABA WA KAZI YA UJENZI
WA VITUO VYA KUCHOTEA MAJI, KUCHIMBA MITARO NA
KULAZA BOMBA SHINYANGA MJINI KATIKA MRADI WA MAJI
KWA FEDHA ZA UVIKO 19 kwa kuzingatia vigezo na mashart
kama ifuatavyo;

1.0 MALENGO YA MKATABA
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MWAJIRI kwa malipo maalumu kama ilivyoainishwa kwenye
kipengele cha 2.0 cha Mkataba huu, anamuajiri FUNDI UJENZI
kufanya ujenzi wa MKATABA WA KAZI YA UJENZI WA VITUO
VYA KUCHOTEA MAJI, KUCHIMBA MITARO NA KULAZA BOMBA
SHINYANGA MJINI KATIKA MRADI WA MAJI KWA FEDHA ZA

UVIKO 19
2.0 GHARAMA

MWAJIRT atapaswa kumlipa FUNDI UJENZI Kiasi cha shilingi za
Kitanzania Milioni hamsini na sita laki nane elfu therasini
tano Tu (Sh 56,835,000.00) kwa mpangilio ulioyoainishwa
katika kipengele 3.0 cha Mkataba huu.

3.0 TARATIBU ZA MALIPO

a)

Description of items

Quantit
y

Unit of
measure

Unit
Price

Total Price

Excavation of trench, pipe
laying, installation of
fittings and backfilling
width= 0.6m, depth= 1m

1.1 | HDPE OD 110mm

3500

3,900

13,650,000

1.2 | HDPE OD 90mm

5000

3,900

19,500,000

1.3 | HDPE OD 75mm

4100

3,900

15,990,000

1.4 | HDPE OD 32mm

2 =B B &

750

3,900

2,925,000

Trench excavation (Hard
soil formation); pipe laying
and joining; installation of
fittings; Trench backfilling
1.5 | width 0.6m, depth Im

Cubic
meter

20

30,000

600,000

Sub - Total 1:

52,665,000

Construction of water

2.1 | domestic points, consisting
site clearance, setting out,

excavation, concrete work,

NO

300,000

1,200,000
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block work, plumbing worlk,
finishing and curing during
project implementation.

!

Construction of valve
chambers, consisting site
clearance, setting out,
excavation, concrete work
for foundation and slab,
block work, plumbing work,

NO

finishing and curing during
project implementation.

250,000

1,500,000

Construction of marker
posts, consisting
formworks, steel fixing,
concrete casting, labelling,
placement on popeline and
respective valves as
instructed by engineer(
100m spacing)

NO

140

10,500

1,470,000

Sub — Total 2:

4,170,000

Total Costs for Shinyanga
Municipal ( 1 &2)

56,835,000

b) Malipo yalioyoainishwa katika kipengele 3.0 (a) cha Mkataba
huu, yanapaswa kufanyika ndani ya siku thelathini (30) baada
ya MWAJIRI kupokea hati ya madai (invoice) kutoka kwa FUNDI

UJENZI.

4.0 MUDA WA MAKUBALIANO

Kwa WAHUSIKA kusaini

Mkataba huu, makubaliano haya

yatadumu kwa muda wa siku Mia na ishirini (120) kuanzia
tarehe ya utekelezaji wa mkataba huu ambao ni mara baada ya

kusainiwa kwa mkataba.
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5.0 MAJUKUMU YA MWAJIRI

Katika Mkataba huu MWAUJIRI atakuwa na majukumu ya fuatayo:

a) Kununua na kusafirisha vifaa kwa ajili ya ujenzi katika
eneo la mradi.
b) MWAJIRI hatohusika na kulipa ada ya ongezeko la thamani

VAT 18% au zaidi katika jumla ya gharama za ufundi
walizokubaliana.

c) MWAJIRI atalipa gharama zote za ulinzi kwenye enco la

Mradi katika kipindi chote cha Mkataba huu.

6.0 MAJUKUMU YA FUNDI UJENZI

Katika Mkataba huu FUNDI UJENZI atakuwa na majukumu
yafuatayo;

a) Kuhakikisha anatoa huduma zote za ujenzi zilivyo ainishwa
katika Mkataba huu kwa mujibu wa maelekezo
yvatakayokuwa yanatolewa na MWAJIRI.

b) FUNDI UJENZI anatakiwa kufanya kazi yake ya ujenzi kwa
umakini na uweledi na katika viwango kinacho zingatia
macelekezo kutoka kwa MWAJIRI na endapo itabainika kuwa
FUNDI UJENZI kafanyakazi chini ya kiwango atalazimika
kurudia kazi hiyo kwa kufuata maelekezo ya MWAJIRI kwa
gharama zake.

c) MWAJIRI ana haki ya kukagua kazi ya FUNDI UJENZI na ni
jukumu la FUNDI UJENZI kutoa ushirikiano na msaada
wowole pale utakapohitajika,

d) FUNDI UJENZI anatakiwa kuanza na kumaliza vjenzi
katika kipindi walichokubaliana na MWAJIRI au kwa muda

utakao ainishwa endapo Mkataba utauhuishwa.,
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7.0 MABADILIKO KATIKA MKATABA

Maboresho, marekebisho na nyongeza yoyote katika

mkataba huu yatatakiwa kuhuishwa kwa maridhiane ya
maandishi kutoka pande zote mbili na kuambatanishwa

katika mkataba huu.

8.0 UTATUZI WA MIGOGORO

WAHUSIKA wa Mkataba huu, watajitahidi kadri ya uwezo
wao kutatua mgogoro wowote utakaojitokeza wakati wa

utekelezaji wa Mkataba huu kwa njia ya maelewano.
9.0 KUVUNJIKA AU LISITISHWA KWA MAKUBALIANO

Pasipo kuathiri kipengele cha 7.0 hapo juu, upande mmoja
unaweza kuvunja/kusitisha makubaliano haya wakati wowote
iwapo upande huo utatoa notisi ya maandishi ya siku kumi na
nne (14) kabla ya wupande mwingine, wenye nia ya
kuvunja/kusitisha makubaliano.

9.0 SHERIA TAWALA ZA MKATABA

Mkataba huu utaendeshwa kwa kuzingatia Sheria za Tanzania
(Laws of Tanzania).

10.0 NOTISI

Notisi au taarifa iliyotajwa katika Mkataba huu inapaswa itolewe

kwa njia ya maandishi na kutumwa kwa barau pepe au sanduku
la posta g

MWAJIRI: - Barua pepe info@shuwasa.or.tz Sanduku La Posta
298 SHINYANGA,;

FUNDI UJENZI: - Simu namba 0762557799 SHINYANGA.
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KW{\ KUTHIBITISHA MKATABA HUU sISI WAHUSIKA tunaw k
sainl zetu na kwa kushuhudiwa na mashahidi katika narr(i .
tarehe, mwezi na mwaka kama Inavyoonyeshwa hapo juu o
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